นักศึกษาปริญญาตรี (B.Sc. Students)

ภาควิชาชีววิทยาเปิดสอนระดับปริญญาตรี สาขาชีววิทยา ให้กับนักศึกษาชั้นปีที่ 2, 3 และ 4 ของคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล

ปีการศึกษา จำนวนนักศึกษาใหม่ ขั้นปีที่ 2 ภาควิชาชีววิทยา (คน)  จำนวนนักศึกษาป.ตรี ชีววิทยา (รวมทุกชั้นปี 2-4)
2563 36 147
2562 52
2561 58
2560 47
2559 45
2558 41
2557 49
2556 41
2555 54

หมายเหตุ: (1) นักศึกษาใหม่ภาควิชาชีววิทยา หมายถึงนักศึกษาชั้นปีที่ 2 ซึ่งจะมีรหัสนักศึกษาเป็นปีการศึกษานั้น ๆ ลบ 1 (2) นักศึกษาชั้นปีที่ 1 จะเลือกเข้าศึกษาต่อสาขาชีววิทยาเมื่อสิ้นสุดการเรียนการสอนในภาคเรียนที่ 2 ในขณะอยู่ในชั้นปีที่ 1 ของคณะวิทยาศาสตร์

ปีการศึกษา 2563

ชั้นปีที่ 2 (รหัส 6205xxx)

  1. นาย ณัฐนนท์ รอดสำอางค์
  2. นาย ณัฐพงศ์ จักรวัติ
  3. น.ส. พรรษชนม์ ไกรคุณ
  4. น.ส. ฟ้าใส แก้วพิกุล
  5. นาย ณัฐวัฒน์ ชัยยอง
  6. นาย จารุกิตติ์ ลีละศรชัย
  7. นาย วรัญญู พงษ์พานิช
  8. น.ส. สาธิดา ลิเอกวรรณเจริญ
  9. นาย สุขเกษม เกียรติสุขเกษม
  10. น.ส. กนกวรรณ ชนะประสพ
  11. นาย กวี สกุลอำไพ
  12. น.ส. ชัญญา ชวนชาติ
  13. น.ส. ณภัทร มั่นสุวรรณ
  14. น.ส. ณัฐธิดา ป้านทอง
  15. นาย ธนธร ชัยเดช
  16. น.ส. ธิดารัตน์ แก้วมะณี
  17. นาย ธีร์ธวัช เพ็ญต่าย
  18. นาย นิติศักดิ์ จักรบุตร
  19. น.ส. ปริยฉัตร เวียงวิเศษ
  20. น.ส. พิสชา พลายเพลิด
  21. น.ส. พิสุทธิณีย์ พงษ์พลอยเผื่อน
  22. น.ส. ภัทรวดี ไมตรี
  23. น.ส. วิภาวดี ชมโลก
  24. น.ส. ศิริลักษณ์ ราชรักษา
  25. นาย สหนนท ไชยบุตร
  26. น.ส. สุทธิ์ธารทิพย์ จันทร์เจียวใช้
  27. น.ส. โสมอุษา บุญเสริม
  28. นาย อนุวัฒน์ กิตติอายุวัฒน์
  29. นาย กานต์รวี ทองมลีวรรณ
  30. นาย กิตติพัฒน์ ใจกาวิล
  31. น.ส. จิราวรรณ คณะสิทธิ์
  32. น.ส. ณัฐณิชา คล้ายสอน
  33. นาย ธวัชชัย สิงห์โพนงาม
  34. นาย ปสุต โตยิ่ง
  35. น.ส. ปิยธิดา ไพเรืองโสม
  36. น.ส. ฮุสนา อาดำ

ชั้นปีที่ 3 (รหัส 6105xxx)

  1. นาย ชนาธิป กมลนัด
  2. นาย ชัพวิชญ์ เตียตระกูล
  3. นาย ดนุพล ระดมทอง
  4. น.ส. ปรมาภรณ์ กลิ่นบำรุง
  5. นาย พรเทพ ช่อกระทุ่ม
  6. นาย กฤติพงษ์ ประจัญพล
  7. น.ส. ชลรินทร์ แย้มพงษ์
  8. น.ส. ณัฐชนก เสริมแสนยาวณิช
  9. นาย ธนกฤต หรรษาภิรมย์โชค
  10. น.ส. ปิยธิดา นามวิจิตรพันธุ์
  11. นาย พงศกร ภูกิ่งเงิน
  12. นาย พงศธร จงวัฒนา
  13. น.ส. พชรพรรณ จันทร์เมือง
  14. น.ส. พลอยไพลิน เจี้ยรักษา
  15. น.ส. พัสตราภรณ์ ลิ้มศิริ
  16. นาย ภาณุภัทร ภาโนชิต
  17. นาย รุ่งธรรม โลกเชษฐ์ถาวร
  18. น.ส. เวธกา โลกธรรมรักษ์
  19. น.ส. ศิรภัสสร หยู่หนูสิงห์
  20. น.ส. สิรินดา แกล้วทนงค์
  21. น.ส. สุกฤตา มาจาก
  22. น.ส. อัจฉรา ศรีปัญญา
  23. น.ส. กชกร ศรีสุข
  24. น.ส. กัญญาณัฐ วิไลวัฒน์
  25. นาย จิรัฏฐ์ เหลียวตระกูล
  26. นาย ชรัล เขียวดี
  27. นาย ฐาปกรณ์ ศรีประมงค์
  28. นาย ธนภูมิ ยงยิ่งหาญ
  29. น.ส. นุชวรา ชัยพลบาล
  30. น.ส. ปานไพลิน นิคมรัตน์
  31. น.ส. ปิยาอร ลิขิตรัตนากร
  32. น.ส. ภัคจิรา รัตนบรรเทิง
  33. นาย ภาธร ปัญญาธีรารักษ์
  34. น.ส. วิรวรรณ ใจอารีย์
  35. น.ส. ศศิกานต์ สร้อยทอง
  36. น.ส. สัจจพร ลิขิตวิเศษกุล
  37. น.ส. หฤทัย วงษ์แสงทอง
  38. น.ส. อาจารี แก้วเรือง
  39. น.ส. ฮาอื้น ลี
  40. น.ส. กรชนก สุขนาคะ
  41. นาย กฤษณพงศ์ ดายดัสกร
  42. น.ส. จุฑาทิพย์ สุวรรณไตรย์
  43. น.ส. ชญาดา เพ็ญสวัสดิ์
  44. นาย ปรานต์ โชติพันธวานนท์
  45. นาย ปิติรัฐ เสนาเลี้ยง
  46. น.ส. เพ็ญพิชญา สุทธิมาก
  47. น.ส. ภัทรพร ผลิตกุศลธัช
  48. นาย ยุทธวิน รุ่งสว่าง
  49. น.ส. ศิรดา ฉิมพาลี
  50. น.ส. ศิรประภา คิดหาการ
  51. น.ส. อภิชญา ทองชั้น
  52. น.ส. อัยย์ลดา ประภากรพิพัฒน์

ชั้นปีที่ 4 (รหัส 6005xxx)

  1. น.ส. กนกพร แป้นพงษ์
  2. น.ส. ขวัญข้าว สายสิงห์
  3. นาย จิรายุ สมรมิตร
  4. น.ส. ชนิกานต์ เชาวน์รัตนะ
  5. นาย ชาญณรงค์ สมพรไพลิน
  6. น.ส. โชติรส ประถม
  7. นาย ณรงค์ศักดิ์ ศรีวิรัญ
  8. นาย ณัฐวัฒน์ เบ็ญจสุพัฒนนันท์
  9. นาย ณัฐวุฒิ ปฐมเจริญพรกุล
  10. นาย ณัฐวุฒิ สุดหนู
  11. น.ส. ธวัลรัตน์ มีชำนาญ
  12. น.ส. ธัญวรัตม์ มากมี
  13. น.ส. นารา พรพิรุณโรจน์
  14. นาย นิธิ ตันติวิทยาพิทักษ์
  15. นาย นุติ เตโพธิ์
  16. นาย ปัณณธร ธรรมจำรัสศรี
  17. น.ส. พรรษา หลีเจริญ
  18. นาย พัทนัย ก้อนเพ็ชร์
  19. น.ส. พิชญ์สินี สรรพโรจน์พัฒนา
  20. นาย พีรวัส จิรโรจน์วัฒน
  21. นาย พีระพล บุตติ
  22. น.ส. ภัค ชัชวาลาพงษ์
  23. นาย ภัทรพงศ์ สุขุปัชช์
  24. น.ส. ภาสิริ วนศิริกุล
  25. นาย ภูบดี อภิรติธรรม
  26. น.ส. มานี สุขสวัสดิ์
  27. น.ส. มิยูกิ ยามาดะ
  28. น.ส. เย็นฤดี แปรงทอง
  29. น.ส. รังสิมาภรณ์ จันต๊ะ
  30. น.ส. รัตนากร โชติกะ
  31. น.ส. วรกมล องค์วานิชย์
  32. น.ส. วไลยลักษณ์ แสงหิรัญ
  33. นาย วัชรพงศ์ ศรีพันธ์สถิต
  34. น.ส. ศรัญญา ไทยอุดมทรัพย์
  35. น.ส. ศริญญา โชติกะสุภา
  36. น.ส. ศศินา เปรมใจชน
  37. นาย ศุภณัฐ บุญพา
  38. น.ส. สุนิสา กาญจนสุทธิยากร
  39. น.ส. สุภานันท์ ปานบุญ
  40. น.ส. สุวจี ยิ้มแย้ม
  41. น.ส. อภิชญา คัชมาตย์
  42. น.ส. อภิชญา อายุการ
  43. น.ส. เอมิกา กิตติธรรมโชติ
  44. น.ส. กร ธรรมศิริ
  45. น.ส. ภูรีธ์ยาน์ พิชญวรรธน์
  46. น.ส. กวิภัฎ บัติแก้ว
  47. นาย ไชยาศิริ ห้วยหงษ์ทอง
  48. นาย ณัฐชาติ เตชจรูญจิตร
  49. น.ส. ทิพาวรรณ อัมฤทธิ์
  50. น.ส. ธนัชพร ศรีโนรินทร์
  51. นาย ปิยะดิษ เจริญธรรมกิจ
  52. นาย พัชรพล คุณประเสริฐ
  53. นาย พีรวุฒิ บุญสัตย์
  54. นาย พุฒิพงศ์ นันทะธรรม
  55. น.ส. รัตนลักษณ์ จิตตังดี
  56. น.ส. ศศิภา พฤกษางกูร
  57. นาย อัมรินทร์ ทองสุข
  58. น.ส. อาภากร พัฒนสวัสดิ์
  59. น.ส. อินทิพร มลิจันทร์

หมายเหตุ: หากพบว่าชื่อผิดหรือไม่ครบ โปรดแจ้งเว็บมาสเตอร์ (อ.ณัฐพล) nuttaphon.onp@mahidol.ac.th